วันที่ ๑๒ พฤษภาคม ๒๕๖๖ นางยุพินภรณ์ วงศ์ชัย ผู้อำนวยการโรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม เป็นประธานในพิธีปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑และ ๔ โดยมี คณะผู้บริหาร หัวหน้าฝ่ายต่าง ๆ และหัวหน้าระดับชั้น แนะนำเรื่องหลักสูตรการเรียนการสอน ระเบียบวินัยของโรงเรียน เพื่อเป็นแนวทางปฏิบัติตนในรั้วโรงเรียนให้ถูกต้อง พร้อมทั้งรับหนังสือเรียนและสมุด ตามโครงการเรียนฟรี ๑๕ และ ร่วมกิจกรรม พาน้องขึ้นดอย ไหว้สาพระธาตุทุ่งก่อ (ตราสัญลักษณ์ของโรงเรียน) รับศีล และ รับฟังเทศนาปาฐกถาธรรม เรื่อง หน้าที่ของตน
![](https://chiangrung.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/452114609_977915797458266_7709498496271485150_n.jpg)