นางยุพินภรณ์ วงศ์ชัย ผู้อำนวยการโรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการโรงเรียนและคณะครู รับการตรวจเยี่ยมจาก นายเกรียงศักดิ์ ยอดสาร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเชียงราย และคณะตรวจเยี่ยมกำกับติดตามความพร้อมการเปิดภาคเรียนของภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อกำกับ ติดตามการเตรียมความพร้อม แนะนำ ส่งเสริมความปลอดภัยให้กับนักเรียนและสร้างขวัญกำลังใจให้กับคณะครู โดยการมอบเกียรติบัตรแก่คณะครูผู้มีผลงานโดดเด่นในรอบปีการศึกษาที่ผ่านมา
![](https://chiangrung.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/452114609_977915797458266_7709498496271485150_n.jpg)