นางสาวสุจิตรา สงคราม รองผู้อำนวยการโรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม ได้มอบทุนการศึกษาให้กับนายณัฐนนท์ ธิยะคำ นักเรียนชั้น ม.4.3 เป็นทุนการศึกษาจากมูลนิธิลิเต๊อะ จำนวน 3000 บาท/ปี ซึ่งเป็นทุนที่พิจารณาจากนักเรียนที่สมัครทั่วประเทศ เกณฑ์ของผู้รับทุน คือ ความประพฤติดี ขยันหมั่นเพียร และนักเรียนต้องมีผลการเรียน 2.50 ขึ้นไป ในทุกภาคเรียน
![](https://chiangrung.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/452114609_977915797458266_7709498496271485150_n.jpg)